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MFUMO WA MPYA WA UWEKEZAJI WA TANECO
UTALETA MAPINDUZI YA UWEKEZAJI SEKTA YA

UMEME - MHE. KAPINGA

I Asema utasaidia kuvutia wawekezaji katika Miradi ya umeme

B Asisitiza utaongeza uwazi na kupunguza urasimu kwa wawekezaji

Na Josephine Maxime, Dar es Salaam

amesema mfumo mpya wa uwekezaji wa

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO)
unaofahamika kama TIMS yaani (TANESCO
INVESTMENT MANAGEMENT SYSTEM) utaleta
mapinduzi makubwa katika sekta ya uwekezaji
kwenye sekta ya umeme nchini.

N aibu Waziri wa Nishati Mhe. Judith Kapinga

Mhe. Kapinga amesema hayo Juni 25, 2025 wakati
akizindua mfumo huo alipomuakilisha Naibu
Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati Mhe. Dkt. Doto
Biteko ambapo amesema mfumo huo umelenga
kuongeza ufanisi na kupunguza urasimu kwa
kuwa utamuwezesha muwekezaji kupata taarifa
za moja kwa moja kuhusu miradi inayofaa kwa ajili
ya uwekezaji kwa haraka na kwa usahihi zaidi.

“Serikali ya awamu ya sita chini ya Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan inaendelea
kuweka mazingira mazuri na rafiki kwa
uwekezaji. Mifumo kama hii inayotumia
teknolojia itasaidia kuondoa urasimu na
kutoa nafasi kwa wawekezaji kuwasiliana
moja kwa moja na Shirika kwa hatua za
haraka zaidi,”amefafanua Mhe.Kapinga.

I'A

Akizungumza kwa niabaya Bodiya Wakurugenziya
TANESCO Mhandisi Isaac Chanji amesema mfumo
huo utaongeza imani kwa wawekezaji wenye nia
ya kushiriki miradi ya kimkakati ambapo mpaka
sasa jumla ya miradi minne tayari imeingizwa
kwenye mfumo huo.

Naye Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw.
Lazaro Twange amefafanua kuwa mfumo huo
utasaidia kuongeza uwazi, uwajibikaji na kuongeza
hofu kwa wale wenye nia ya kufanya uovu kwa
sababu kila kitu kinafanyika kwa uwazi.

“Zipo nyakati ambazo ofisi za Umma
hazisemwi vizuri kutokana na urasimu.
Sasa mfumo wa TIMS utaondoa kabisa
changamoto hiyo kwakua taarifa zote za
fursa za uwekezaji zitajumuishwa na hata
wawekezaji wataomba kupitia mfumo
huo kwa kuingiza taarifa zao,” amesisitiza
Bw. Twange.

Kwa upande wake Naibu Mkurugenzi Mtendaji,
Mipango, Utafiti na Uwekezaji, CPA Renatha
Ndege amesema kuanzishwa kwa mfumo huo pia
kumeakisi mkakati wa TANESCO wa kuendana na
matumizi ya teknolojia katika shughuli zake.



Mfumo huu ni miongoni mwa mikakati ya
TANESCO ya kuvutia wawekezaji katika sekta ya
umeme nchini pamoja na kukuza ushirikiano baina
yake na sekta binafsi katika kufanikisha utekelezaji
wa miradi mbalimbali ya umeme nchini.




RC CHALAMILA AZINDUA MKAKATI WA VIKAO KAZI
KATI YA TANESCO NA WENYEVITI WA SERIKALI ZA

MITAA

I Awataka Viongozi wa Serikali za Mitaa ya Kinondoni na Ubungo kushirikiana na TANESCO katika

ulinzi wa miundombinu ya umeme.

I Ampongeza Mkurugenzi wa TANESCO kwa kuja na mkakati wa kuwashirikisha viongozi hao
ambao ni daraja muhimu la mawasiliano kwa wananchi.

Na Na Gloria Kalist, Dar es Salaam

kuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Albert
M Chalamila amewataka viongozi wa Serikali
za Mitaa kushirikiana na Shirika la Umeme
Tanzania (TANESCO) kulinda miundombinu ya
umeme katika maeneo wanayoyaongoza ili kuzuia

hasara kwa Serikali inayotoa fedha za utekelezaji
wa miradi hiyo pamoja na wananchi.

Mhe. Chalamila ameyasema hayo Juni 24, 2025
wakati akizindua kikao kazi kati ya TANESCO
na Wenyeviti wa Serikali za Mitaa Halmashauri
za Manispaa ya Kinondoni na Ubungo ambapo
amewataka Wenyeviti hao kushirikiana na
Wananchikulinda mindombinu hiyo na kuwa tayari
kusikiliza kero zinazowakabili hasa zinazohusu
masuala ya umeme.

“Transfoma ikiibiwa umeme ukakosekana
mtaa wako. Kiwanda kilichoajiri wananchi
kikashindwa kuzalisha, amani itatoweka.
Hii ni kwa sababu wafanyakazi hao
watashindwa kulipwa kutokana na
kutokuwa na uzalishagji. Ndio maana
Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO
ameona awaite hapa ili mkimuona
mtu anaiba Transfoma wajue madhara
yake kwa wananchi wanaowaongoza,”
amesema Mhe. Chalamila.

Aidha amempongeza Mkurugenzi Mtendaji
wa TANESCO Bw. Lazaro Twange kwa kikao
kazi hicho huku akiwaasa viongozi hao kuipa
ushirikiano menejimenti ya TANESCO katika mitaa
wanayoiongoza ili kufanikisha azma ya Serikali ya
awamu ya Sita chini ya Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan ya kuhakikisha Watanzania wanapata
umeme wa uhakika.

“Nawapongeza sana TANESCO kwa
kuandaa kikao kazi hiki. Dar es Salaam
ni sehemu muhimu ulipo uzalishaji
mkubwa wa umeme. Kwa hatua hii
ya kuwakutanisha viongozi hawa wa
Serikali za Mitaa ni fursa nzuri kwa kuwa
wanakutana moja kwa moja na wananchi
hivyo ni rahisi kuwabaini hata wale wenye
nia ovu ya kuharibu miundombinu ya
umeme,”’alisisitiza Mhe.Chalamila.

Nae Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw.
Twange amesema licha ya kufanya kazi kubwa ya
uzalishaji, usafirishaji na usambazaji wa umeme
bado Shirika limejizatiti kuhakikisha huduma bora
inawafikia wateja kwa haraka na kwa wakati sahihi,
akisisitiza mkutano huo pia umelenga kuwa karibu
na wananchi kupitia Wenyeviti hao wa Serikali za
Mitaa.



“TANESCO tumejitahidi kuwa karibu na
wananchi kupitia kituo chetu cha huduma
kwa wateja, tunamshukuru sana
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
kuhakikisha  Miradi inakamilika  na
wananchi wanapata umeme wa
uhakika. Kazi yetu ni kuendelea kupanga
mikakati ya kuhakikisha wananchi
wanaunganishiwa umeme na kupata
huduma boraq,” liafafanua Bw. Twange.

Hata hivyo, miongoni mwa matukio mengi, Bw
Twange, ametumia sehemu ya Mkutano huo
kutoa zawadi ya majiko yanayotumia umeme
Kidogo kwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam
Mhe. Albert Chalamila na baadhi ya Wawakilishi
wa Serikali za Mtaa kwa lengo la kuendelea
kuhamasisha matumizi ya nishati safi ya kupikia
kwa umeme ikiwa ni ajenda ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan.




UMEME WA UHAKIKA MKOANI LINDI UMECHANGIA

ONGEZEKO LA WAWEKEZAJI SEKTA YA MADINI

RC TELACK

Na Na Gloria Mramba - Ruangwa, Lindi

Muu wa Mkoa wa Lindi, Mhe. Zainab Telack
amesema uwepo wa umeme wa kutosha
Mkoani Lindi umepelekea kuongezeka

kwa idadi ya wawekezaji katika Sekta ya Madini
jambo linachagiza maendeleo katika Mkoa huo.

Mhe. Telack ameyasema hayo Juni 11, 2026
katika Halfa ya Uzinduzi wa Maonesho ya Madini
yanayofanyika katika Viwanja vya Maonesho ya
Madini Wilayani Ruangwa huku akisisitiza dhamira
ya Serikali katika kufungua fursa kwa wachimbaiji
wadogo na kuvutia wawekezaji kwenye Sekta ya
Madini nchini.

“Serikali ya Awamu ya Sita chini ya
uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan
imeshafanikiwa kufikisha umeme
pamoja na baadhi ya vitongoji, huku
kazi ya usambazaji ikiendelea. Wakati
tunawekeza kwenye madini, hatuwezi
kusahau umuhimu wa umeme ambao
ni kichocheo kikuu cha maendeleo,”

Katika hotuba yake wakati wa Ufunguzi wa
Maonesho ya Madini , Mhe. Telack alieleza kuwa
lengo kuu la maonesho haya ni kuwaunganisha
wachimbaji wadogo na wadau mbalimbali
wakiwemo wachimbaji wakubwa na wawekezaji,
ili kukuza uchumi wa jamii na Taifa kwa ujumla.

“Kupitia maonesho haya, tunaamini
kuwa tutafungua njia ya ushirikiano,
ubadilishanaji wa ujuzi na teknolojia,
pamoja na fursa mpya za biashara
kwa wachimbaji wetu wadogo,”

ameongeza Mhe. Telack.

Aidha, Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO)
linashiriki katika maonesho hayo ikiwa ni
moja ya mikakati yake ya kufikisha elimu na
huduma mbalimbali kwa wananchi pamoja na
kuwahakikishia wawekezaji uwepo wa umeme wa
uhakika nchini.

Akizungumza katika banda la TANESCO Kaimu
Meneja wa TANESCO Mkoa wa Lindi Bw.Theodory
Hallamesema kuwa lengo kubwa ni kuunga mkono
kauli mbiu iliyobebwa na maonesho hayo isemayo
“Madini na Uwekezaji Fursa katika Mkoa wa Lindi".
yanapatikakana wakati wote kwa ajili ya uzalishaji.



“Watu wote wanaowekeza kwenye
madini wana uhitaji mkubwa sana wa
umeme kwa qjili ya kufanya shughuli zao.
Tunawakaribisha wawekezaji mbalimbali
ambao wanaziona fursa za madini katika
Mkoa wa Lindi kuja na kuweza kuzitumia
na sisi tuko tayari kuwahudumia kwakua
tuna umeme wa kutosha,”

amesema Bw. Hall

Maonesho haya ya madini yamedumu kwa siku
nne kuanzia tarehe 11 hadi 14 Juni 2025 ambapo
wananchi, wawekezaji na wadau mbalimbali
watapata fursaya kuonanamnaSerikaliimejipanga
kuweka mazingira wezeshi katika kukuza sekta ya
madini nchini.




WATANZANIA MUWE NA IMANI NA TANESCO : MD
TWANGE

Na Charles Kombe, Dar es Salaam

kurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme
M Tanzania (TANESCO) Larazo Twange
amewataka Watanzania kuwa na
Imani na Shirika hilo kwa kuwa wafanyakazi na

watendaji wamewekeza nguvu kubwa katika
kuwatumikia wananchi katika huduma ya umeme.

Mkurugenzi Twange ameyasema hayo wakati wa
ziara yake Mei 16, 2025 katika vituo vya kuzalisha
umeme kwa gesi vya Ubungo |, Il na Ill pamoja

Salaam.

“Watanzania waendelee kuwa na Imani
na Shirika lao la TANESCO na tutaendelea
kufanya kazi kwa bidii. Tunafahamu
matamanioyao na wakatiwote tutajitahidi
matamanio hayo yasipotee”, amesema

Mkurugenzi Twange.

Aidha ameishukuru Serikali ya awamu ya sita
chini ya Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
kwa kuendelea kutoa fedha za kutekeleza miradi
mbalimbali ya kuzalisha umeme hapa nchini.

“Nimeshuhudia uwekezaqji mkubwa
wa Serikali. Tunaishukuru sana
Serikali kwa kutoa fedha nyingi na

tunayo mitambo ya gharama kubwa
ambayo inatusaidia kuzalisha umeme”,
amesema Mkurugenzi Twange.

Amewasisitizia watanzania kuwa, wafanyakazi wa
TANESCO wanafanya kazi bila kuchoka na yeye
kama Mkurugenzi wa Shirika hilo atahakikisha
anawawezesha wafanyakazi hao ili kufanya kazi ya
kuwapatia umeme wananchi.

“Kuna juhudi kubwa zinafanyika usiku na
mchana watu hawalali huku, wanakuja
kwa awamu ili kuhakikisha Watanzania
wanapata umeme. Yale ambayo ni ya
kiutawala sisi tutaendelea kuwawezesha
kwa wakati ili waweze kufanya kazi
zao vizuri na yale ambayo ni makubwa
zaidi yanayohitaji kufika nje ya Shirika
tutashirikisha Wizara”, ameongeza

Mkurugenzi Twange.

Hii ni miongoni mwa ziara zake za awali
tangu kuanza kazi rasmi Mei 9, 2025
baada ya kuteuliwa kuwa Mkurugenzi wa
Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO).



IMATUKIO KATIKA PICHA

ZIARA YA MKURUGENZI MTENDAJI WA TANESCO KATIKA
VITUO VYA,KUZALISHA UME'ME KW A GESI £ DAR ES SALAA
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MRADI WA JNHPP NI JICHO LA WATANZANIA
MKURUGENZI MTENDAJI WA TANESCO

l Asema kazi iliyobaki ni kuulinda na kuutunza kwa faida ya Watanzania

Na Josephine Maxime - Rufiji

kurugenzi Mtendaji wa Shirika Ia
M Umeme Tanzania (TANESCO) Lazaro
Twange amesema Mradi wa kufua
umeme wa JINHPP ambao mpaka sasa
umekamilika umekua na mchango mkubwa

katika upatikanaji wa umeme wa uhakika nchini
lakini pia unachochea shughuli za kiuchumi.

Twange ameyasema hayo Mei 28, 2025 alipofanya
ziara katika mradi huo wa Julius Nyerere ambapo
ametoa rai kwa Uongozi wa TANESCO kuhakikisha
wanafuatilia vyanzo vya maji vinavyopeleka
maji katika Bwawa hilo ili kuhakikisha maji

“Kama ambavyo tunafahamu Mradi
huu umekamilika, Serikali imewekeza
kiasi kikubwa cha fedha cha zaidi ya
shilingi Trilioni 6.5 ,Tunamshukuru sana
Mhe Rais Samia kwa kuwezesha Mradi
huu kukamilika kazi iliyobaki ni kwetu
kuhakikisha Mradi huu unanufaisha kizazi

cha sasa na kijacho” amesema Twange

Pamoja na hayo Mkurugenzi huyo Mtendaji
wa TANESCO ameutaka Uongozi wa TANESCO
kujenga ushirikiano wa kimkakati na mamlaka
za Mkoa na Vvijiji vilivyopo maeneo husika il
kuhakikisha vyanzo vya maji vinavyopeleka katika
Bwawa hilo vinatunzwa na kulindwa kwa maslahi

mapama ya Wananchi na Taifa kwa ujumla.

12

“Napenda kuwapongeza sana TANESCO,
Watanzania wanapaswa kutambua
kuwa kuna kazi kubwa sana imefanywa
na Wafanyakazi wa TANESCO katika
kuchangia mradi huu kukamilika na
kuhakikisha wananchi wanapata umeme

wa uhakika’” amesisitiza Twange.

Twange amekuwa na utaratibu wa kutembelea
Miradi mbalimbali inayotekelezwa na TANESCO

ikiwvemo ile ya kupokea na kupoza umeme
kwa lengo Ila kuhakisha Miradi ambayo
imekamilika inafanya kazi kwa ufanisi.
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IMATUKIO KATIKA PICHA

ZIARA YA MKURUGENZI MTENDAJI WA TANESCO BW. LAZARO TWANGE
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TANZANIA YANADI SEKTA YA MIUNDOMBINU

KWENYE MAONESHO YA EXPO 2025 OSAKA JAPAN

Osaka Kansai - Japan

anzania imekuwa kivutio na kupongezwa
kwa jitihada kubwa ya Serikali na

Sekta Binafsi kuendeleza maeneo ya
miundombinu ya ujenzi, mawasiliano na uchukuzi
pamoja na miundombinu ya umeme katika
maonesho Makubwa ya Dunia ya EXPO OSAKA
2025 katika jiji la Osaka Kansai nchini Japan.

Hayo yameelezwa na Balozi wa Tanzania nchini
Japan Mhe. Baraka Luvanda baada ya kufungua
rasmi wiki ya miundombinu kwa kukaribisha
ushiriki wa Taasisi mbalimbali kutoa maelezo kwa
wageni wanaotembelea maonesho hayo ikiwa
ni mfululizo wa Programu za kila wiki ambazo
zimeandaliwanaTanTradeilikutangazafursakatika
sekta mbalimbali za kiuchumi zinazosimamiwa
na Wizara za Kisekta kwa kushirikiana na Taasisi
zilizopo chini ya Wizara pamoja na Sekta binafsi
kwa uratibu wa TANTRADE kwa kushirikisha
Wizara ya Viwanda na Biashara na Wizara ya
Biashara na Maendeleo ya Viwanda-Zanzibar.

Ujumbe wa Tanzania katika wiki ya miundombinu
umehusisha ushiriki wa Taasisi mbalimbali
ikiwemo TANESCO, Wakala wa Majengo - TBA,
TANROADS, TGDC na wengineo.

Mhe. Balozi amesema

“..Nimefungua wiki hii ya pili ili kutangaza
na kuonesha mambo makubwa ambayo
Tanzania imefanya katika sekta ya
miundombinu ya barabara, ujenzi,
mawasiliano na uchukuzi pamoja na
miundombinu ya umeme |li kuitangaza
nchi kwa kuvuta wawekezaqji zaidi lakini
pia kujipanga katika kuzitambua fursa za
masoko na Biashara na hivyo kuimarisha
uchumi wa nchi. Ni matargjio yetu
tutafanikiwa kupata wadau wa miradi
mbalimbali ya kimkakati sambamba
na fursa za uwekezaji kwenye miradi

mbalimbali yenye tija kwa taifa letu..

Maonesho hayo ya Dunia yameshirikisha nchi
zaidi ya 160 ambapo Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe.Kasim Majaliwa ndiye
aliyekuwa mgeni rasmi katika maonesho ya Expo
2025 Osaka



IMATUKIO KATIKA PICHA

~ TANZANIA YANADI SEKTA YA MIUNDOMBINU MAONESHO YA
- EXPO.2025 OSAKAJAPAN g
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._._"ffj;pA DENI, LINDA MIUNDOMBINU,
 TUKUHUDUMIE

Huduma Endelevu Huanza na

Wewe

Kwa mawasiliano, piga
W 180 bila malipo



UHAMASISHAIJI ULIPAJI MADENI NA ULINZI WA MI-

UNDOMBINU YA UMEME

Na. Agnes Njaala, Dar es Salaam

hirika la Umeme Tanzania (TANESCO)
limetangaza kuanza kwa kampeni
maalumu ya uhamasishaji ulipaji wa

madeni na ulinzi wa miundombinu inayokwenda
kwa jina la “Lipa Deni, Linda Miundombinu,
Tukuhudumie* yenye lengo la kuhamasisha
uwajibikaji wa pamoja katika kulipa bili na kulinda
miundombinu kwa huduma endelevu ya umeme.

Kampeni hiyo imezinduliwa rasmi , tarehe 19 Juni
2025 nainajikita katika maeneoyote nchini,ambapo
kaulimbiu ya kampeni hiyo ni “Huduma endelevu
huanza na wewe" ikilenga kuhimiza uwajibikaji
wa pamoja kati ya Shirika na wateja wake.

Akizungumza wakati wa mkutano na waandishi

Mkurugenzi wa Mawasiliano na Huduma kwa
Wateja TANESCO Bi. Irene Gowelle amesema,
lengo la kampeni ni kuhimiza wateja wanaodaiwa
kulipa madeni yao kwa hiari kabla ya hatua za
kisheria kuchukuliwa.

“Tumefungua milango ya msamaha wa
riba, tunawahimiza wateja wetu wenye
madeni ya muda mrefu kutumia fursa
hii kuweka makubaliano ya ulipaji kwani
kufanya hivyo kutawaepusha na hatua
za kisheria pamoja na usumbufu wa
kusitishiwa huduma,” amesisitiza Bi. Irene.

Sambamba na hilo, ameeleza kuwa TANESCO
itafanya pia ukaguzi wa mita za LUKU kwa wateja
wa mfumo wa malipo ya kabla, ili kubaini mita
zilizochezewa au zenye hitilafu, nakuchukua hatua
stahiki kwani wizi wa umeme na matumizi ya mita
zilizochezewa ni chanzo cha hasara kwa Shirika
unaoathiri ufanisi wa ukusanyaji wa mapato.

Katika hatua nyingine, Bi. Irene amesema kampeni
hiyo inajumuisha pia uhamasishaji wa ulinzi wa
miundombinu ya umeme kupitia elimu kwa jamii
juu ya wajibu wao katika kulinda rasilimali za
umma.




“Ni vema mfahamu kuwa, ulinzi wa Akifafanua ameeleza kuwa matukio ya wizi wa
miundombinu ya umeme ni jukumu letu miundombinu ya umeme yamelisababishia
sote ni ijibu wa kila mwananchi. Kulinda Shirika hasara ya kiasi cha shilingi milioni 770
miundombinu ni kulinda upatikanaji wa katika kipindi cha Juni hadi Disemba, 2024
huduma endelevu ya umeme kwa wote ili akjtz?\ja wizi wa vifga vya transforrja k.ukit.hiri
kuchochea uchumi wa nchi na kuwezesha Zaid) ambapo.ldadl ya ke5|. e i sieotivg
: . : i huku mashauri nane (8) yakiwa mahakamani.
shughuli za kila siku za wateja,” ameeleza
Bi. Irene. Aidha amewahimiza wananchi kushirikiana na
vyombo vya usalama kwa kutoa taarifa za uharibifu
au wizi wa miundombinu ya umeme ili kuzuia
athari na hasara kwa Shirika na jamii kwa ujumla.

.

Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano na Huduma kwa Wateja

Bi. Irene Gowelle

akizungumza na waandishi wa habari kuhusu kampeni ya
Lipa Madeni, Linda Miundombinu, Tukuhudumie




NAMNA KAMPENI YA UHAMASISHAJI ULIPAJI WA
MADENI NA ULINZI WA MIUNDOMBINU ILIVYOYAFIKIA

MAKUNDI YA WANANCHI MBALIMBALI

-~ MBEYA
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Katika kampeni ya kuendelea kutoa elimu kwenye maeneo mbalimbali mkoani
Mbeya, Afisa Uhusiano na Huduma kwa wateja Ndugu Christina Shoki na Afisa
Usalama wa Mkoa, Ndugu Aloyce Mndolwa, wakiendelea kutoa elimu kwenye
vijiji, vitongoji na maeneo yenye mikusanyiko mkubwa juu ya umuhimu wa
ulipaji wa madeni kwa hiari na ulinzi wa miundombinu.

MANYARA

Afisa Usalama Mkoa Manyara Davis Mkwiche na Afisa Uhusiano Mkoa Samuel
Mandari wamefanya Mikutano kwenye Kata ya Magugu wilayani Babati katika
mkutano huo walielimishwa juu ya Utekelezaji wa Miradi ya umeme ,Taratibu
za kujiunga na Huduma ya umeme, Ulipaji wa Madeni pamoja na Ulinzi na
Usalama wa Miundombinu.



kitongoji cha Nyamla ambapo Wafanyakazi wa TANESCO kutoka Pwani
Kaskazini na Pwani Kusini walishirikiana kutoa elimu ya umuhimu wa ulinzi na
utunzaji wa miundombinu ya Shirika hasa mashine umba na nyaya za
kusambaza umeme.

Elimu ya ulipaji wa madeni na ulinzi wa miundombinu ya umeme
ilivyowafikia waendesha bodaboda Mburahati.



SONGWE

Shirika la umeme Tanzania TANESCO Mkoa wa Songwe limeanza rasmi zoezi la
utoaji elimu kwa wanachi/kwenye mikusanyiko ya watu kwa ushirikiano wa
Afisa Usalama Bw. Juma Mahuba, pamoja na Afisa Uhusiano na Huduma kwa
Wateja Bi. Elfrida Nsulau ambapo elimu hiyo imetolewa kwa wananchi wa
Mkoa wa Songwe wilaya ya lleje pamoja na Mbozi juu ya Ulinzi wa
Miundombinu ya Umeme, pamoja na Usalama wa Umeme.

Wananchi Rukwa wakiendelea kupatiwa elimu ya ulipaji wa madeni na
ulinzi wa miundombinu ya umeme
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TANESCO YAIBUKA MSHINDI WA KWANZA MTOA

HUDUMA BORA MAONESHO YA MADINI

Na Gloria Kalist, Ruangwa, Lindi

hirika la Umeme Tanzania (TANESCO)
Slimeibuka mshindi wa kwanza wa Tuzo ya

Utoaji wa Huduma Bora kwa Wateja katika
Mkoa wa Lindi kwenye Maonesho ya Madini
(Mining Expo 2025) yaliyofanyika katika Viwanja
vya Maonesho Wilayani Ruangwa.

Tuzo hiyo imekabidhiwa kwa TANESCO na Naibu
Waziri wa Madini Mhe. Dkt. Steven Kiruswa katika
hafla ya kilele cha maonesho hayo na kupokelewa
na Kaimu Meneja wa TANESCO Bw. Theodory Hall.

Maonesho hayo yaliyoandaliwa na Wizara ya
Madini, yalianzarasmiJunill, 2025 na kuhitimishwa
Tarehe 14 Juni, 2025 yalilenga kuwakutanisha
wadau mbalimbali wa Sekta ya Madini ikiwemo
wachimbaji wadogo na wakubwa, wawekezaji,
Taasisi za Serikali, Taasisi Binafsi, watoa huduma
pamoja na wananchi.

TANESCO kama mmoja wa washiriki wa maonesho
hayo, ilitumia jukwaa hilo kuonesha utekelezaji
wa miradi yake ya kimkakati ya Uzalishaji na
Usambazaji wa Umeme pamoja na kutoa elimu
kuhusu huduma zake kwa wananchi na wadau
mbalimbali ikiwemo Nishati Safi ya Umeme ya
Kupikia.

Maonesho hayo ni seshemu ya Mkakati wa Serikali
kuimarisha Sekta ya Madini na kuchochea
maendeleo ya kiuchumi kupitia ushirikiano kati ya
wadau mbalimbali wa Sekta hiyo, zikiwemo Taasisi
zinazotoa huduma muhimu kama TANESCO.

Aidhakupitiaushirikiwake, TANESCOimedhihirisha
dhamira yake ya dhati katika kusogeza huduma
karibu na wananchi, na kuendelea kuwa mshirika
muhimu katika safari ya maendeleo ya Uchumi wa
Taifa.




ELIMU YA NISHATI SAFI YAWAVUTIA WANANCHI
MAONESHO YA VIWANDA, BIASHARA NA KILIMO
IRINGA

| Wasema wako tayari kuachana na matumizi ya kuni na mkaa

. Waipongeza TANESCO kwa kuanzisha namba mpya 180 bila malipo

Na Josephine Maxime, Iringa

la TANESCO katika maonesho ya Viwanda,

Biashara na Kilimo yaliyofanyika katika
Wilaya ya Kilolo Mkoani Iringa wamekiri kuwa
elimu waliyoipata juu ya matumizi ya nishati
ya umeme kwa agjili ya kupikia ni mapinduzi
makubwa ya kuachana na matumizi ya kuni na
mkaa ambayo yana athari kiafya na kimazingira.

Baadhi ya wananchi waliotembelea banda

Akizungumza mara baada ya kutembelea banda
hilo katika Halmashauri ya mji mdogo wa llula
kwenye viwanja vya Chuo cha Maendeleo ya
wananchi FDC Mei 21, 2025 mkazi wa llula Bw.
Autosi Fabiani amesema kilichomsukuma kufika
katika banda la TANESCO ni baada ya kusikia
uwepo wa majiko yanayotumia umeme kidogo
hatua ambayo imempa nguvu ya kuachana na
matumizi ya kuni na mkaa kama nishati ya kupikia.

Nimefurahi sana kupata elimu hii kumbe
hata sisi wakulima tunaweza kutumia
umeme kupikia, nina amini elimu hii
ikiendelea kuwafikia wananchi wengi
hakuna mwananchi atakayetaka Kwenda
porini kuhangaika na kuni,” amefafanua

Bw. Autosi

Naye Afisa Uhusiano na Huduma kwa Wateja
Iringa Donasian John amesema TANESCO ni
mdau mkubwa katika maonesho hayo kwa kuwa
nishati ya umeme inahusika moja kwa moja katika
masuala ya uzalishaji kupitia viwanda, bishara na
kilimo lakini pia ni nguzo muhimu katika kuvutia
uwekezaji nchini.

“TANESCO tuko mahali hapa kama mdau
mkubwa kwa kuwa tunaingia kwenye
Sekta zote zinazohusika katika maonesho
haya, kwenye viwanda bila nishati ya
umeme hakuna uzalishaji,kwenye kilimo
tunaingia kwa kuwa umwagiliaji unahitaji
umeme,na kwenye biashara bila umeme
hakuna uwekezaji “ amesisitiza

Bw. Donasian

Maonesho haya ya Viwanda,Biashara na Kilimo
yamefanyika katika Halmashauri ya mji mdogo wa
Ilula Wilayani Kilolo Mkoani Iringa ambayo yalianza
rasmi Mei 21 na kumalizika Mei 25 mwaka huu.
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KILOLO TRADE AND INVESTMENT
EXPO 2025 - IRINGA



Umeme Nishati Nafuu
Zaidi Jikoni, Pika kwa Umeme

@

Ni Gharama  Itakufupishia Ni Salama kwa
Nafuu Muda Jikoni Afya na Mazingira




ELIMU YA NISHATI SAFI IWAFIKIE WANAUME PIA
MWENYEKITI HALMASHAURI YA KILOLO

l Asema matumizi ya umeme yanaruhusu mtu yoyote kupika kwa unadhifu

Na Josephine Maxime, Iringa

wenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya
Mya Kilolo Mkoani Iringa Mhe. Anna
Msola ametoa rai kwa Shirika la umeme
Tanzania, TANESCO kuendelea kuhamasisha
matumizi ya nishati safi ya kupikia kwa umeme

hata kwa wanaume kwa kuwa mazingira yake
yanaruhusu mtu yoyote kupika akiwa nadhifu.

Akizungumza Mei 24,2025 mara baada ya
kutembelea Banda la TANESCO katika Maonesho
ya Viwanda, Biashara na Kilimo Mkoani Iringa, Mhe.
Msola licha ya kuipongeza TANESCO kwa jitihada
zake za kutekeleza ajenda ya Serikali ,amesema ni
wakati sasa elimu hiyo iwafikie wanaume na hii
ni baada ya wanawake wengi kuonekana kuelewa
na kuanza kuchukua hatua ya kubadili mitazamo.

“Elimu ya nishati safi ya kupikia
imewafikia wananchi wengi na kwa
kweli Faida zake tumeziona. Napenda
kutoa rai kwa TANESCO kuendelea
na jitihada hizo ,haya ni mapinduzi
makubwa na imekua chachu kwa baadhi
ya wanaume kuingia jikoni kusaidiana
na wake zao kupika’alisema Mhe. Msola.

26

Naye mkazi wa llula Bw Samweli Kajiba
aliyetembelea maonesho hayo ameishukuru
TANESCO kwa uharaka wao wa kutoa taarifa
mapema pale panapojitokeza changamoto
yoyote ya upatikanaji wa umeme.

TANESCO imekuwa ikitumia Maonesho hayo ya
Viwanda, Biashara na Kilimo yanaliyofanyika katika
Halmashauri ya mji mdogo wa llula Mkoani Iringa
kama jukwaa maalumu la kutoa elimu kuhusu
huduma mbalimbali zinazotolewa na Shirika hilo
kwa wananchi waliotembelea maonesho hayo.
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MWENYEKITI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO MHE. ANNA MSOLA
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WANANCHI WAIPONGEZA TANESCO KWA ELIMU YA
NISHATI SAFI YA UMEME YA KUPIKIA

. Wasema ni muhimu kwa ajili ya kuhamasisha matumizi ya nishati ya umeme kupikia.

Na Gloria Mramba, Dar es Salaam

wamelipongeza Shirika la Umeme Tanzania
TANESCO kwa kuwapa elimu mbalimbali
ikiwemo ya matumizi ya Nishati safi ya umeme
kupikia hali ambayo imekuwa chachu vya
kuhamasisha matumizi ya Nishati safi Nchini.

Baadhi ya wananchi Jijini Dar es saalam

Wamebainisha hayo Mei29.2025 katika Maonesho
ya wiki ya Nishati Jadidifu 2025 yaliyofanyika katika
Dar Es Salaam ambapo TANESCO imetumia nafasi
hiyo kutoa elimu kwa wananchi kuhusu utekelezaji
wa miradi mbalimbali ya Nishati Jadidifu
inayolenga kuongeza uzalishaji wa umeme nchini.

walikuwa
Umeme

Wamesema kuwa wananchi
wanaogopa kutumia
Kupikia wakihofia gharama kubwa lakini
kwa elimu waliyoipata imewasaidia kwa
kiasi kikubwa kuhamasika na matumizi
ya Nishati safi ya umeme Kupikia.

wengi
Nishati ya

Akizungumza katika banda la TANESCO, Mhandisi
wa Umeme Idara ya Utafiti TANESCO Mhandisi
Caritas Rwiza amesema mwitikio wa wananchi
pamoja washiriki wa Mkutano wa Nishati Jadidifu
2025 katika Banda la TANESCO umekuwa Mkubwa
hivwo wametumia nafasi hiyo kutoa elimu ya
matumizi ya Nishati ya Umeme kupikia pamoja
kuelezea miradi mbalimbali ya Umeme Jadidifu.
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“Sisi kama TANESCO tumeweza
kupata nafasi ya kutoa elimu ya miradi
yetu mbalimbali ya Nishati Jadidifu
ambayo ipo katika hatua ya utekelezaqji

katika maeneo mbalimbali  hapa
nchini ikiwemo Shinyanga Ilakini pia
tumehamasisha matumizi ya Nishati

safi ya Umeme kupikia kwa wananchi”

Kwa upande wake Meneja Tafiti na Ubunifu
kutoka Kampuni Tanzu ya TANESCO (TGDCQ)
Mhandisi Mkufu Tindi amesema katika kuongeza
hali ya uzalishaji wa umeme nchini kupitia
miradi ya Umeme jadidifu Tanzania inauwezo
wa kuzalisha Megawati elfu 5000 za umeme
kwa ajili ya matumizi ya moja kwa moja ili
kurahisisha upatikanaji wa umeme nchini.

Amesema Tanzania ina mikoa zaidi ya 15 yenye
vyanzo vya Nishati ya Umeme wa Joto ardhi na
Serikali kupitia Shirika la Umeme Tanzania chini
ya Kampuni tanzu ya TGDC imeanza kutekeleza
miradi hiyo kwa kuanza na miradi ya kipaumbele
mitano ikiwemo mradi wa Ngozi unaotarajia
kuzalisha Megawati 70.
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TANESCO NA KAMPUNI YAKE TANZU TGDC YASHIRIKI WIKI YA
NISHATI JADIDIFU 2025, DAR ES SALAAM
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MRADI WA GRIDI IMARA MSONGO WA 220KV SONGEA
TUNDURU WANANCHI WAANZA KULIPWA FIDIA ZAO

hirika la Umeme Tanzania TANESCO, Mei
SZS, 2025 limeanza kuwalipa fidia Wananchi

wanaoishi Mtaa wa Mlete Kata ya Shule
ya Tanga Manispaa ya Songea Mkoani Ruvuma,
Fidia inayotokana nakupisha Maeneo yao kwa
ajili ya Utekelezaji wa Mradi wa Gridi Imara
Msongo wa 220KV Songea -Tunduru, katika
Kuhakikisha Umeme wa Uhakika wa Grid ya Taifa
unafika kwenye Maeneo tajwa nakuchochea
Shughuli za Kiuchumi kwa Wananchi.

Maafisa wa TANESCO Kutoka makao makuu
wamefika Mlete ilipo Ofisi ya Mtaa, ambako

zoezi la kukabidhi hundi na kuwafungulia
akaunti Wananchi likifanyika ambapo
Shilingi bilioni 2.5 zimelipwa kwa wananchi

wote waliopitiwa na njia hiyo ya umeme.

Mradi huu wa kuunganisha mikoa ya kusini na
Gridi ya Taifa utasaidia kuwa na umeme wa
uhakika na kuchochea shughuli za maendeleo
zinazotegemea umeme kwenye mikoa ya kusini.

.....



IMATUKIO KATIKA PICHA

WANANCHI WAANZA KULIPWA FIDIA BAADA YA KUPISHA MRADI WA
GRIDI IMARA WA MSONGO WA 220 KV SONGEA - TUNDURU




-

L.

r%.;ca

UNAWEZA KUONA TOKEN ZAKO ZA
UMEME KUPITIA GePG APP

Ndugu Mteja!

Endapo utakuwa umenunua umeme na haujapata token au
umezifuta unaweza kuziona kwa kupitia GePG App

" KUONA UMEME WAKO ULIONUNUA FATA TARATIBU ZIFUATAZO

1. Pakua GePG App
2. Ingia kwenye menu ya GePG kwenye simu yako

3. Chagua LUKU

i '?.-. X
o 4. Chagua get last token ( ona umeme wa mwisho)
Werify Payment

5. Chagua unataka kuona kwa kutumia namba ya simu
uliyonunulia umeme au Namba ya Mita au Namba ya risiti

6. Ingiza namba ya mita au namba ya simu au namba ya risiti

7. Bofya Wasilisha ( Submit)
8. Token za umeme wako ulizonunua hivi karibuni zitaonekana

9. Bofya mshale wa token husika kuone maelezo zaidi
(Umenuna lini, kiasi, token husika nk)

| www.tanesco.co.tz



ELIMU KWA WATEJA YAENDELEA KUWAKOSHA
WANANCHI KWENYE MIRADI YA REA LONGIDO ARUSHA

imu ya huduma kwa wateja TANESCO
Mkoa wa Arusha imeendelea kutoa
elimu kwa wanufaika wa Miradi ya REA

vya
Darajani, Engaranaibour, na Mundarara.
ElimuhiyoimetolewaJune42025,ambayoimelenga
kuwawezesha wananchi kufahamu taratibu
mbalimbali za shirika na kujibu maswali ya papo
kwa papo ambapo pia wananchi walielimishwa
kuhusu matumizi ya namba mpya bila malipo
ya 180 ili kutoa taarifa na maulizo yoyote kuhusu

shughuli mbalimbali zinazofanywa na TANESCO
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Kwa mujibu wa Afisa Uhusiano na Huduma kwa
Wateja Arusha James Vesso mbali na elimu hiyo
pia wananchi wamejengewa uwezo kuhusu
gharama za kuunganishiwa umeme ili kuhakikisha
huduma hiyo muhimu inawafikia wananchi wengi
kulingana na mahitaji yao.




ya nishati safi ya kupil
kwa kutumia nishati v
umeme

@ Huokoa muda jikoni

TANESCO MKOA WA KIGAMBONI YASHIRIKI
KATIKA SHEREHE ZA MBIO ZA MWENGE WA UHURU
2025 WILAYA YA KIGAMBONI

katika sherehe za Mbio za Mwenge wa matumizi ya Namba mpya ya huduma kwa
Uhuru 2025 zilizofanyika June 2 2025, katika wateja 180 ambayo ni ya bila malipo, ili kurahisisha
Viwanja vya Tungi Mnadani, Wilaya ya Kigamboni. mawasiliano kati ya wananchi na shirika hilo.

TANESCO Mkoa wa Kigamboni imeshiriki Aidha, TANESCO ilihamasisha wananchi kuhusu

Sherehe hizo zilihudhuriwa na wananchi Hata hivyo TANESCO Kigamboni inaendelea

kutoka maeneo mbalimbali  ya Wilaya kujivunia kuwa sehemu ya jamii na kuunga mkono
ya Kigamboni, @ wakiongozwa na Mkuu jitihada mbalimbali za maendeleo, hususani zile
wa Wilaya hiyo Mhe. Halima Bulembo. zinazolenga kuhamasisha Umuhimu wa Nishati

safi kwa wananchi na wateja.

Katika kushiriki mbio hizo TANESCO Kigamboni,
imetumia fursa hiyo muhimu kutoa Elimu kwa
wananchi kuhusu Matumizi ya Nishati Safi ya
Kupikia kwa Umeme ikiwa ni sehemu ya jitihada
za kusaidia kulinda mazingira na kuboresha
afya za watumiaji wa nishati majumbani.




KIONGOZI WA MWENGE AIPONGEZA TANESCO TEMEKE
KWA KUUNGA MKONO MATUMIZI YA NISHATI SAFI

iongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru “Majiko  janja yanayotumia  nishati
Kitaifa, Bw. Ismail Ali Ussi, amelipongeza ya umeme ni rafiki wa mazingira na
Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) yanatumia Unit chache za umeme.

Mkoa wa Temeke kwa kuunga mkono jitihada
za Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, za
kuhamasisha Matumizi ya Nishati Safi ya Kupikia

Nimeridhishwa na utekelezaji wa miradi
yote katika Manispaa ya Temeke, ni
muhimu kuwajibika katika utekelezaji wa

kupitia majiko janja yanayotumia umeme kidogo. miradi ili kufikia malengo ya maendeleo,”
amesema Bw. Ussi.

wakati alipotembelea Banda Ila TANESCO
katika hafla ya mapokezi ya Mwenge wa Uhuru
iliyofanyika katika Viwanja vya TANESCO
Wilaya ya Yombo, Bw. Ussi amesema kuwa
ni muhimu kwa jamii kutumia Nishati Safi ya
Umeme kwani ni rafiki kwa afya na mazingira.

Kwa upande wake, Afisa Uhusiano na Huduma kwa
Wateja Mkoa wa Temeke, Bw. Goodluck Assenga,
amesema kuwa majiko hayo yanaweza kutumika
majumbani na katika maeneo ya biashara kama
vile hoteli kwani ni gharama nafuu na salama
kwa mazingira na afya ya watumiaji ambapo
pia ametoa wito kwa wananchi kuchangamkia
fursa ya kununua majiko hayo sanifu.

Mwenge wa Uhuru kwa mwaka 2025 umebeba

kaulimbiu isemayo: “Jitokeze Kushiriki Uchaguzi
Mkuu wa Mwaka 2025 kwa Amani na Utulivu.”
Ambapo Wilaya ya Temeke imeupokea Mwenge
huo kutoka Mkoa wa Lindi.
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Namba yetu mpya ya huduma
kwa wateja bila malipo.

| www.tanesco.co.tz




WANANCHI MKOA WA IRINGA WAFURAHIA ELIMU YA
UMEME KUPITIA MIRADI YA REA JAZILIZI

ananchi kijiji cha Ndiwili, Mkombilenga,
WNyabuIa na Tagamenda katika Wilaya

ya lIringa Vvijijini wamefurahia kupata
elimu ya umeme kupitia miradi ya REA JAZILIZI
ambapo timu ya huduma kwa wateja ya Mkoa wa
Iringa imefanikiwa kutoa elimu katika kitongoji
cha Matema, Migori A, Mtakuja, llutila, Ikalagasi,
Igodikafu na Kihondo ili kuwawezesha kufahamu
njia sahihi za kuomba hadi kupata huduma za

umeme kwa Usalama kupitia miradi ya REA.

Aidhawakaziwavitongojihivyowalipataelimujuuya
namba mpyaya huduma kwa watejaambayo mteja
ataweza kupiga simu pindi apatapo changamoto
ya Umeme pasipo kutozwa gharama yoyote.

Pamoja na mambo mengine wananchi hao pia
wameelimishwa kuhusu viashiria vya usalama
na Mambo muhimu ya kuzingatia kujiongezea
usalama na kuepuka majanga yatokanayo na
umeme kwa kutumia wakandarasi wenye leseni.
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WANANCHI IRINGA VI3IJINI WAKIPATIWA ELIMU YA UMEME
lféUPITIA MIRADI
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UZINDUZI WA MAONESHO YA 12 YA BIASHARA NA

UTALII MKOANI TANGA

aonesho ya 12 ya Biashara na Utalii
Myaliyofanyika Mkoani Tanga, yamelenga
kutoa fursa kwa Taasisi, wafanyabiashara
na wajasiriamaliili kubadilishana uzoefu, kuonesha
bidhaa na huduma zao, pamoja na kujenga

mahusiano ya kibiashara yatakayochangia kukuza
uchumiwa mtu mmoja mmoja na Taifa kwa ujumla.

Mgeni rasmi katika uzinduzi huo alikuwa Mkuu
wa Wilaya ya Tanga, Mheshimiwa Dadi Kolimba,
ambaye alitembelea mabanda ya washiriki
mbalimbali wakiwemo kutoka Taasisi za
Umma, Taasisi binafsi pamoja na wajasiriamali.

rak

)

Miongoni mwa mabanda aliyotembelea ni banda
la Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) Mkoa wa
Tanga,ambapoalipokelewanaMenejawaTANESCO
Mkoa wa Tanga, Mhandisi Hadija Mbaruku.

Mhandisi Mbaruku alitoa elimu juu ya Matumizi ya
Nishati Safi ya Kupikia, huduma ya namba mpya
bila malipo ya 180, pamoja na taarifa kuhusu miradi
mbalimbaliya umemeinayotekelezwa naTANESCO

Mheshimiwa Kolimba aliipongeza TANESCO kwa
juhudi kubwa wanazofanya katika kuhakikisha
huduma ya umeme inawafikia wananchi kwa
ufanisi
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TANESCO YATOA ELIMU YA MATUMIZI YA NISHATI
SAFI KWA MAWAKILI WA SERIKALI - ARUSHA

I Wasisitizwa kuwa mabalozi wa kutumia Nishati ya Umeme kupikia.

awakili wa Serikali June 3 2025,
wamepatiwa elimu kuhusu Matumizi
ya Nishati Safi ya Umeme kwa ajili

ya kupikia ikiwa ni muendelezo wa kampeni
inayofanywa na TANESCO kwa makundi
mbalimbali ili kufikia azma ya Serikali ya
kuhakikisha asilimia 80 ya Watanzania wanatumia
Nishati Safi ya Kupikia ifikapo mwaka 2034.

Akitoaelimuhiyo Mkoani Arusha mbeleya Mawakili
hao Bi. Adelina Lyakurwa Afisa Masoko kutoka
TANESCO amesema Shirika hilo limejikita katika
kuhakikisha .watanzania wengi wanaelimishwa
kuhusu a Nishati Safi ya Kupikia hasa
ya Umem WMa nishati hiyo imeonekana

kuwa kulinganisha na zingine
p 4 e
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juda jikoni

“Sisi TANESCO tunaungana na Ajenda
ya Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan,
tunatambua zipo nishati nyingi za kupikia
lakini umeme ni nishati nafuu zaidi ya
kupikia tunawahamasisha kuwa mabalozi
kwa wengine ambao bado hawajafikiwa

na elimu hii,alisisitiza Bi Adelina

Nae Mkazi wa Arusha Bw. Juma Yusuph
ameipongeza TANESCO kwa kuwa na mkakati
wa kutoa elimu hii kwa kuwa vifaa vinavyotumika
katika matumizi ya kupikia vinaendana na kasi ya
mabadiliko ya teknolojia na ni rafiki wa mazingira

TANESCO imeutumia Mkutano huo wa Mawakili
ulioanza June 2 hadi 6 uliofanyika Mkoani Arusha
kutoa elimu kuhusu Matumizi ya Nishati Safi
ya Umeme kupikia na shughuli mbalimbali
zinazofanywa na Shirika hilo.
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TANESCO YATOA ELIMU YA NISHATI SAFI KWA MAWAKILI WA
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TANESCO YAPEWA
TUZO YA UDHAMINI WA MAFUNZO YA
MAWAKILI WA SERIKALI - ARUSHA
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TANESCO NA USHIRIKIANO WA WADAU

I NMB Mbezi Beach Wahamia Kwenye Matumizi ya Nishati Safi ya Umeme Kupikia

Timu ya Huduma kwa Wateja na Usalama
M kutoka TANESCO - Mkoa wa Kinondoni
Kaskazini Juni 18 imefanya kampeni
maalum ya elimu kwa Wafanyakazi wa NMB Tawi
la Mbezi Beach kuhusu Usalama wa Miundombinu
ya Umeme na masuala mbalimbali yanayohusu

TANESCO

Wafanyakazi hao wa NMB pia wameelimishwa juu
ya matumizi ya Nishati Safi ya Kupikia kwa Umeme
kama ni nafuu zaidi jikoni kulinganisha na nishati
zingine.

4, Vidokezo vya Matumizi bora ya umeme
e

D
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